Kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Hoàng Đình Giong, lãnh đạo tiền bối tiêu biểu của Đảng và Cách mạng Việt Nam (01/6/1904-01/6/2024)
Nhằm hướng tới kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Hoàng Đình Giong (01/6/1904 - 01/6/2024); Tuyên truyền sâu rộng trong cán bộ, đảng viên, công chức, đoàn viên và người lao động nhận thức sâu sắc cuộc đời và quá trình hoạt động cách mạng của đồng chí Hoàng Đình Giong đối với cách mạng Việt Nam; Tôn vinh, tri ân công lao, những đóng góp to lớn của đồng chí đối với sự nghiệp cách mạng của Đảng và dân tộc ta; tấm gương sáng ngời của một người cộng sản trung kiên, một người con tiêu biểu của đồng bào các dân tộc quê hương cách mạng Cao Bằng đã chiến đấu kiên cường, cống hiến trọn đời cho sự nghiệp giải phóng dân tộc và lý tưởng cộng sản cao đẹp.
![](/upload/userfiles/54/images/1-18-1713171894(1).jpg)
Đồng chí Hoàng Đình Giong. Ảnh tư liệu
Thông qua tuyên truyền, góp phần khơi dậy tinh thần yêu nước, ý chí tự lực, tự cường, sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc; cổ vũ, động viên cán bộ, đảng viên, công chức, đoàn viên, người lao động ra sức học tập, lao động, cống hiến sức lực, trí tuệ để xây dựng quê hương, đất nước ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Cổng thông tin Sở Khoa học và Công nghệ TP. Cần Thơ trân trọng kính gửi đến đảng viên, cán bộ, công chức, người lao động đề cương tuyên truyền kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Hoàng Đình Giong (01/6/1904- 01/6/2024).
Xem đề cương tuyên truyền
Sở KH&CN TP. Cần Thơ